Damilare Ogunmekan
-
Explainers
Àrùn onígbáméjì tó bẹ́ sílẹ̀ ní Nàìjíríà àti ọ̀nà márùn-ún tí a leè gbà dáàbò bo ara wa
Ẹnu ọjọ́ mẹ́ta yìí ni àrùn onígbáméjì (Cholera) tún bẹ́ sílẹ̀ ní orílè-èdè Nàìjíríà, tó sì ń jà bíi ìjì.…
Read More » -
Fact Check
Àwọn ohun t’o ní láti mọ̀ lórí ọ̀rọ̀ ọlọ́pàá ìpínlẹ̀ ní Nàìjíríà
Pípè fún ọlọ́pàá ìpínlẹ̀ lórílẹ̀-èdè Nàìjíríà nííṣe pẹ̀lú ọ̀rọ̀ ààbò tó dojú rú tí onírúurú ìṣẹ̀lẹ̀ sì ń ṣẹlẹ̀, bíi…
Read More » -
Explainers
Àyípadà ojú ọjọ́, ìjàmbá àti àwọn ohun t’o ní láti ṣe
Ó ṣeéṣe kí o ti ṣe àkíyèsí àwọn ǹkan bíi àìtètè rọ̀ òjò, ìṣẹ̀lẹ̀ ẹ̀kún omi, omíyalé, odò fífà tàbí…
Read More » -
Yoruba
Ìdáhùn sí ìbéèrè mẹ́rin lórí ooru àmúlàágùn t’ó gbòde kan
Ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn ló ń kérora ooru àmújù tí ó gbòde kan, tí oníkálukú sì ń fi àìdunú wọn hàn ní…
Read More » -
Mainstream
Ǹjẹ́ Bobrisky wà ní àtìmọ́lé EFCC fún ẹ̀sùn Owó kíkójẹ?
Àhesọ: Ìròyìn kan tí ó lédè ní orí ìtàkùn Instagram kan tí ó ǹjẹ́ Yoruba Nation News ni ó sọ…
Read More »